friendship
xin cám ơn các bạn đã ghé qua, xin các bạn đăng ký nick để có thể thấy được toàn bộ forum của chúng tôi
friendship
xin cám ơn các bạn đã ghé qua, xin các bạn đăng ký nick để có thể thấy được toàn bộ forum của chúng tôi
friendship
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12A1

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bạn đã yêu chưa nhỉ ???

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Bạn đã yêu chưa nhỉ ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn đã yêu chưa nhỉ ???   Bạn đã yêu chưa nhỉ ??? I_icon_minitimeWed Apr 23, 2008 12:19 pm

[size=24]tuổi teen khi bắt đầu "rung rinh" trước một ai đó thì thường ngộ nhận đó là tình yêu.[/size]

Cái khó nhất trong quan hệ yêu đương là xác định một cách chính xác, khách quan mình đã yêu thực sự chưa hay chỉ mới là thân sơ sơ. Để khỏi bị cảm giác đánh lừa, bạn hãy tự đối chiếu những điều dưới đây để xem mình đã có những biểu hiện nào.

1.Không còn nhớ mối tình xưa

Nếu bạn đã từng yêu và đổ vỡ trong tình yêu, cảm giác suy sụp khiến bạn luôn mất nhiều thời gian để suy nghĩ về “người xưa” và tự hỏi không biết quyết định của mình đã đúng hay chưa. Có những người, sau khi tình yêu tan vỡ, vẫn không thể xoá bỏ hình ảnh của “người ấy” trong thời gian rất dài. Nhưng nếu từ khi bạn gặp người mới, những suy nghĩ trước kia về ex-girl/ex-boy không còn nữa, nghĩa là bạn đã sẵn sàng cho một tình yêu mới rồi đấy.

2.Lúc nào cũng nghĩ về “người ấy”

Hình ảnh của người ấy luôn “ngự trị” trong trái tim bạn. Người ấy bước vào trái tim bạn một cách nhẹ nhàng, không vì một lý do nào cả. Bạn nghĩ đến người ấy đầu tiên trước khi đi ngủ và trước nhất sau khi ngủ dậy. Bạn hay gặp người ấy trong giấc mơ. Tên người ấy dày dặc ở bất cứ khoảng trống nào bạn có thể ghi, viết. Thậm chí, thỉnh thoảng, bạn lỡ mồm gọi tên người ấy giữa đông người.

3.Luôn quan tâm đến người ấy

Bạn muốn tìm hiểu mọi điều về người ấy. Bạn tận dụng tối đa các mối quan hệ với bạn bè, người thân, người quen biết...của người ấy để tìm kiếm thông tin như “Người ấy là người thế nào?”, “Người ấy đang nghĩ gì”, “Điều gì khiến người ấy vui thế?”...Khi đó, bạn thực sự quan tâm đến “đối tượng”, bạn vui với niềm vui của người ấy và buồn cùng với nỗi buồn của người ấy.

4.Người ấy có sức cuốn hút kì lạ

Bạn không thể giải thích được cảm giác vui sướng, tự hào khi ở bên người ta. Mỗi lời nói, cử chỉ, việc làm, nụ cười, cái vuốt tóc...của người ấy đều không giống với người khác, khiến tâm hồn bạn lay động.

5.Bạn không còn chú ý đến các chàng trai/cô gái khác nữa

So với người ấy của mình, bạn thấy các chàng trai/cô gái khác sao mờ nhạt quá! Họ dường như nằm ngoài vùng phủ sóng của trái tim bạn. Bạn cũng không còn thích tán tỉnh họ như trước kia. Dần dần, bạn nhận ra rằng, chỉ có người ấy mới đem đến cho bạn hạnh phúc thật sự.

6.Bạn quý những phút giây ở bên người ấy :

Bạn luôn háo hức chờ đợi đến giây phút được gặp người ấy. Gặp rồi thì mong giờ phút chia tay mãi không bao giờ tới. Bạn có thể ngồi bên người ấy rất lâu mà không nói gì cũng đã cảm thấy rất vui. Khi xa nhau, bạn cảm thấy nhớ nhưng và mong ước được ở gần người ấy.

7.Dành cho người ấy quyền ưu tiên

Trong cuộc sống, bạn có thể là một người bận rộn với nhiều công việc và nhiều mối quan hệ. Nhưng khi yêu, người ấy luôn là công việc và quan hệ được ưu tiên hàng đầu của bạn. Bạn sẵn sàng gạt qua những công việc, những người khác để dành hết thời gian cho người ấy.

Bạn này, nếu bạn có từ 4/7 biểu hiện nói trên, có nghĩa là bạn đã thực sự yêu rồi đấy. Nếu ít hơn, hãy suy nghĩ lại tình cảm hiện tại của mình nhé.
https://11a1.mam9.com

Bạn đã yêu chưa nhỉ ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang